Abvantbuwan amfãni na aluminum & Ƙimar a wasu fagage

Tsarin extrusion na aluminum tsari ne mai ƙarfi wanda ya ƙunshi dumama da tilasta ƙarfe mai laushi ta hanyar buɗewa a cikin siffar mutu har sai bayanin martaba ya fito.Wannan tsari yana ba da damar yin amfani da halayen aluminum kuma yana ba da adadi mafi girma na zaɓuɓɓukan ƙira.Matsakaicin sifofin da za a iya samar da su ta hanyar extrusion kusan ba su da iyaka.Ana ƙara amfani da extrusions na aluminum a cikin sassan masu amfani na ƙarshe, kamar gine-gine, sufuri, wutar lantarki, injiniyoyi da kayan masarufi saboda ƙarfin, sassauci, dorewa da dorewa da suke bayarwa.
labarai1
Masu amfani na ƙarshe suna amfana daga ƙarin jin daɗin da waɗannan facade ke bayarwa, dangane da yanayin waje, kamar yanayin zafi, rana, ruwan sama da iska.Bugu da ƙari, yanayin High-Tech yana da tasiri mai ƙarfi akan yadda ake gane wurare na ciki, tare da grid na samun iska, haske, bayanai da sauran tsarin da kwamfutoci ke sarrafawa.Aluminum da aka yi amfani da shi azaman kayan shafa da sassa yana sauƙaƙe daidaita abubuwa kamar firam ɗin taga, dogo, kofofi, gutters, ɗakunan lif, shelves, fitilu da makafi.

Wani ƙarin yanki na aikace-aikacen shine dafa abinci, inda ake amfani da aluminum sosai a cikin bayanan martaba, hoods cirewa da sauran guda saboda wannan ƙarfe yana sauƙaƙe tsaftacewa da canja wurin kayan abinci.Wannan ya shafi manyan gine-gine mafi tsayi a duniya kamar gine-ginen ofis, gidaje da wuraren sayayya.
labarai2
Rukunin na uku na amfani da Aluminum shine shirye-shirye da adana abinci inda ake amfani da shi don tukwane da sauran kayan dafa abinci, kwantena abinci da abin sha (gwangwani da fakiti).Hatta na'urorin lantarki, irin su firji, microwaves da tanda ana ba da su a cikin aluminum saboda kamanninsa yana canza su zuwa kyakkyawan ƙirar ciki.

Extrusions da aluminum laminates ana amfani da su sosai a cikin masana'antar sararin samaniya.Ƙarfinsa yana ƙaruwa a ƙananan yanayin zafi - inganci mai amfani a high altitudes.Ta hanyar anodizing manyan sassan jirgin, ana iya ƙara juriya ga lalata, yana kare shi daga yanayin.Wannan ya haɗa da sifofin fuka-fuki, fuselage da injunan ɓarna.Aluminum laminates ana amfani da a cikin duka soja aikace-aikace a fama jirgin sama (da fuselage na F-16 ne 80 % aluminum) da kuma a cikin harkokin sufurin jiragen sama, inda ta amfani da ake kore ta inji bukatun na sababbin ƙarni na jirgin sama kamar Airbus 350 ko Boeing 787.

Aluminum yana ba da damar samar da jiragen ruwa masu ƙarfi da tsattsauran tsari.Godiya ga ductility ɗin sa yana da mafi girman ƙarfin ɗaukar nakasawa ba tare da karye ko fashewa ba idan akwai tasiri.Idan karya ta faru, ana iya gyara ta ta hanyar waldawa.Hakanan yana yiwuwa a haɗa nau'ikan kayan haɗi daban-daban na murfin ko ciki kai tsaye zuwa tsarinsa ba tare da sanya ramuka a ciki ba, samun mafi kyawun abubuwan rufewa.Bugu da ƙari, sassan aluminium suna fama da ƙarancin lalacewa da ƙura yayin jigilar kaya, ƙaddamar da motsi ko tsaftacewa.Sakamakon tanadin nauyi, ana buƙatar ƙarancin motsa jiki don cimma aikin iri ɗaya, tafiya cikin sauƙi akan injin, amfani da hayaƙi kuma yana haifar da fa'idodin tattalin arziki-muhalli.

A cikin masana'antar kera motoci, nauyin yana da tasiri mai mahimmanci akan aikin motar.A cikin haɓaka motocin lantarki, yana ba da damar gina firam ɗin jikin haske, kuma a lokaci guda yana ba da ƙarfi da ƙarfi da ake buƙata don magance nauyin batura.Aluminum alloys sauƙaƙa tafiyar matakai yayin samar da mafi kyawun kaddarorin shayar da makamashi idan akwai haɗari fiye da kowane abu.Bugu da ƙari, yana sauƙaƙe fahimtar sifofin da ke amsa buƙatun ƙira na "kaifi mai kaifi" a cikin waje na mota.
labarai3
Sashen na'urorin lantarki da na IT ma sun fara amfani da abubuwan da aka goge da kuma fitar da su.Masana'antun lantarki suna amfani da aluminum a cikin hasumiya mai girma, inda layin wutar lantarki ya kamata ya zama haske, sassauƙa, da kuma tattalin arziki kamar yadda zai yiwu.A wannan yanki, yana ba da babban juriya ga lalata da sauƙi na walda, yana sa kayan aikin lantarki ya fi tsayi da sauƙi don gyarawa.
labarai4
Ko firam ɗin keke ne ko na hasken rana.Rik Mertens a cikin labarinsa "Yadda zane zai iya rinjayar ingancin saman ya fayyace cewa" idan aikace-aikacen yana da dalilai na ado kuma samfurin ya zama anodized, to, zabin da ya dace shine aluminum gami 6060. Wannan gami yana da ƙarancin silicon. (Si) abun ciki, wanda ke da mahimmanci don samun wuri mai santsi.Idan bayanin martaba kuma yana da aikin tsari ko ɗaukar nauyi, da alama mutane sun zaɓi alloy 6063, saboda ƙimar injinsa mafi girma.


Lokacin aikawa: Afrilu-02-2022